Có được lắp thêm đồng hồ điện?

Xin hỏi: Tôi có 2 căn nhà liền kề, hiện tại có 1 đồng hồ điện, tôi muốn đăng ký thêm 1 đồng hồ điện có được không?

Thọ


31/01/2017

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website: evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực TP.HCM, và nhận được trả lời như sau:

Thưa Quý khách!

Căn cứ quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 11 Nghị định 137/2013/NĐ-CP ngày 21/10/2013 của Chính Phủ quy định chi tiết một số điều của Luật Điện lực và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Điện lực và Điều 2 Thông tư 19/2014/TT_BCT ngày 18/6/2014 của Bộ Công Thương ban hành mẫu HĐMBĐ phục vụ mục đích sinh hoạt:

  • Nếu 02 căn nhà liền kề của Quý khách hàng cùng có chung 01 trong các loại giấy tờ sau: Hộ khẩu, sổ tạm trú, giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà hoặc quyết định phân nhà, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (trên đất đã có nhà ở), hợp đồng ủy quyền quản lý và sử dụng nhà thì Quý khách hàng không thể đăng ký gắn thêm điện kế sinh hoạt thứ 2. 
  • Nếu một trong các loại giấy tờ nêu trên của 02 căn nhà là riêng biệt, Quý khách hàng được đăng ký gắn thêm điện kế thứ 2 tại nhà chưa có điện kế.

Để biết thêm thông tin về thủ tục gắn điện kế, Quý khách hàng có thể liên hệ TTCSKH Tổng công ty Điện lực TP.HCM theo tổng đài 1900545454, hoặc qua email cskh@hcmpc.com.vn, hoặc đăng ký qua Website http://cskh.hcmpc.com.vn, hoặc tại phòng giao dịch của Công ty Điện lực quản lý địa bàn để được hướng dẫn cụ thể.  

Trân trọng kính chào.


  • 05/02/2017