Giá điện trung tâm tiếng Anh

Tôi muốn hỏi trung tâm tiếng Anh do công ty đứng tên thì áp dụng chính sách giá điện nào? Xin cảm ơn

Nguyễn Thuận An
ng.thuanan@gmail.com
Mỹ Tho, Tiền Giang
18/01/2019

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực miền Nam và nhận được trả lời như sau:

Kính thưa Quý khách!

Theo Thông tư số 16/2014/TT-BCT ngày 29/5/2014 của Bộ Công Thương quy định về thực hiện giá bán điện, thì Trung tâm ngoại ngữ được xếp vào đối tượng cơ sở đào tạo khác (Mục i Khoản 1 Điều 9).

Giá bán điện của Trung tâm ngoại ngữ sẽ được tính theo biểu giá áp dụng cho đối tượng chiếu sáng công công, đơn vị hành chính sự nghiệp (Quyết định 4495/QĐ-BCT ngày 30/11/2017 tại Mục 2.2 Khoản 2 của Phụ lục Giá bán điện) và theo cấp điện áp khách hàng sử dụng.

Nếu còn thắc mắc chưa rõ hoặc cần thêm các thông tin về điện trong quá trình sử dụng, Quý khách vui lòng liên hệ tổng đài 19001006 hoặc 19009000 để được hỗ trợ.

Trân trọng cảm ơn.


  • 22/01/2019