Muốn mua điện 3 pha cho khu vui chơi trẻ em ở Chư Sê

Tôi muốn mua điện 3 pha lắp khu vui chơi trẻ em. Cho tôi hỏi mức giá điện 3 pha của loại hình kinh doanh này là bao nhiêu ạ?

Vu Thai An
Vuthaian2011@gmail.com
Huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai
30/12/2018

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực  miền Trung và nhận được trả lời như sau:

Kính thưa Quý khách!

Thưa Quý khách hàng! Giá điện bán lẻ cho kinh doanh hiện đang được áp dụng theo Quyết định số 4495/QĐ-BCT ngày 30/11/2017 Quy định về giá bán điện. Cụ thể:

Khách hàng sử dụng điện kinh doanh công tơ 1 pha hoặc công tơ 3 pha không xác định thời gian sử dụng điện trong ngày được áp dụng đối với cấp điện áp dưới 6kV là: 2.461 đồng/kWh (giá chưa bao gồm 10% thuế VAT).

Trường hợp khách hàng sử dụng điện 3 pha 3 giá (sử dụng điện theo khung giờ trong ngày), giá điện đối với cấp điện áp dưới 6kV (giá chưa bao gồm 10% thuế VAT) là:

- Giờ bình thường: 2.461 đồng/kWh.

- Giờ thấp điểm: 1.497 đồng/kWh.

- Giờ cao điểm: 4.233 đồng/kWh.

Quý khách có thể tham khảo khung thời gian sử dụng điện trong ngày tại Điều 5 Thông tư số 16/2014/TT-BCT ngày 29/05/2014 của Bộ Công Thương quy định về thực hiện giá bán điện.

Để tra cứu thêm thông tin về giá điện Quý khách có thể tham khảo qua website: https://cskh.cpc.vn/frm_GiaBanDien.aspx hoặc liên hệ Trung tâm chăm sóc khách hàng TCT Điện lực miền Trung qua đầu số tổng đài 19001909 để được hỗ trợ.

Trân trọng!


  • 03/01/2019