Thông báo bán đấu giá cả lô cổ phần của Tập đoàn Điện lực Việt Nam tại Tổng Công ty Thiết bị điện Đông Anh – Công ty cổ phần

28/08/2020 - 20:01 (GMT+7)

1. Tổ chức có vốn của doanh nghiệp Nhà nước chuyển nhượng: Tổng Công ty Thiết bị điện Đông Anh – Công ty cổ phần (TBD)

Địa chỉ trụ sở chính: Số 189 Đường Lâm Tiên, Thị trấn Đông Anh, Huyện Đông Anh, Thành phố Hà Nội.

Điện thoại: (024) 38833779            

Fax: (024) 38833113

2. Ngành nghề kinh doanh chính: Sản xuất mô tơ, máy phát, biến thế điện, thiết bị phân phối và điều khiển điện

3. Vốn điều lệ: 282.580.490.000 đồng

4. Tên tổ chức là chủ sở hữu vốn chuyển nhượng: Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN)

5. Vốn của EVN tại TBD (tính theo mệnh giá): 131.316.320.000 đồng (tương ứng 46,47% vốn điều lệ)

6. Điều kiện tham gia đấu giá cả lô: Quy định tại Quy chế bán đấu giá cả lô cổ phần của EVN tại TBD do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành.

7. Tổ chức thực hiện bán đấu giá: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội (HNX)

8. Tổ chức tư vấn: CTCP Chứng khoán Ngân hàng Công thương Việt Nam (VietinBank Securities)

9. Cổ phần chào bán:

  • Tên cổ phần: Cổ phiếu Tổng Công ty Thiết bị điện Đông Anh – CTCP (Mã chứng khoán: TBD)
  • Sàn giao dịch: Upcom
  • Loại cổ phần chào bán: Cổ phần phổ thông, tự do chuyển nhượng
  • Phương thức chuyển nhượng: Đấu giá công khai theo hình thức đấu giá theo lô
  • Tổng số lượng cổ phần chào bán: 13.131.632 cổ phần
  • Số lượng cổ phần của 01 lô chào bán: 13.131.632 cổ phần
  • Số lô cổ phần chào bán: 01 lô
  • Giá khởi điểm cả lô cổ phần: 2.010.452.859.200 đồng (Hai nghìn không trăm mười tỷ, bốn trăm năm mươi hai triệu, tám trăm năm mươi chín nghìn, hai trăm đồng)
  • Bước giá cả lô cổ phần: 100 đồng
  • Số mức giá đặt mua: 01 mức giá

10. Thời gian và địa điểm tiếp nhận hồ sơ đăng ký năng lực của nhà đầu tư:

Thời gian: Từ ngày 31/08/2020 đến 17h00 ngày 11/09/2020

Địa điểm: Trụ sở Tập đoàn Điện lực Việt Nam – Số 11 Cửa Bắc, phường Trúc Bạch, quận Ba Đình, TP Hà Nội

  • Người tiếp nhận hồ sơ: Đinh Hà Linh – Ban Quản lý đầu tư vốn
  • Điện thoại: (024) 76204 2808       Fax: (024) 6694 6666

11. Thời gian và địa điểm đăng ký tham gia đấu giá và nộp tiền đặt cọc: Từ ngày 18/09/2020 đến 15h30 ngày 23/09/2020 tạị Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội – Số 2 Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.

12. Thời gian và địa điểm nộp Phiếu tham dự đấu giá:

Thời gian: Chậm nhất 14h45 ngày 28/09/2020.

Địa điểm: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội

13. Thời gian và địa điểm tổ chức đấu giá:

Thời gian: 15h00 ngày 28/09/2020

Địa điểm: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội – Số 2 Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội

 Thời gian nộp tiền mua cổ phần: Từ ngày 29/09/2020 đến ngày 05/10/2020

Thời gian hoàn trả tiền đặt cọc: Từ ngày 29/09/2020 đến ngày 01/10/2020.

Nhà đầu tư tham gia đấu giá cổ phần có thể nhận Bản công bố thông tin, Quy chế bán đấu giá cả lô cổ phần và các tài liệu liên quan trên website: www.evn.com.vn;www.cts.vnwww.hnx.vn

Chi tiết vui lòng theo dõi tại: https://drive.google.com/drive/folders/16IThRUXQZHIdHIlsYBoumaegNSII0v3x


Tập đoàn Điện lực Việt Nam 28/08/2020 - 20:01 (GMT+7)
Share

Nhận thông báo nợ tiền điện, xác minh thế nào?

Nhận thông báo nợ tiền điện, xác minh thế nào?

Thông báo nợ tiền điện có thể bị các đối tượng mạo danh nhân viên Điện lực lợi dụng để dẫn dụ khách hàng chuyển tiền, hoặc cài đặt ứng dụng giả mạo. Do đó, khách hàng cần chủ động kiểm tra qua các kênh chính thức của EVN hoặc các tổng công ty Điện lực.


Nhận thông báo nợ tiền điện, xác minh thế nào?

Nhận thông báo nợ tiền điện, xác minh thế nào?

Thông báo nợ tiền điện có thể bị các đối tượng mạo danh nhân viên Điện lực lợi dụng để dẫn dụ khách hàng chuyển tiền, hoặc cài đặt ứng dụng giả mạo. Do đó, khách hàng cần chủ động kiểm tra qua các kênh chính thức của EVN hoặc các tổng công ty Điện lực.


Tổng công ty Điện lực miền Nam tổ chức Tọa đàm Pháp luật năm 2026

Tổng công ty Điện lực miền Nam tổ chức Tọa đàm Pháp luật năm 2026

Vừa qua, tại tỉnh Lâm Đồng, Tổng công ty Điện lực miền Nam (EVNSPC) đã tổ chức Tọa đàm Pháp luật năm 2026 với sự tham dự của đội ngũ cán bộ, chuyên viên thực hiện công tác pháp chế tại 8 công ty điện lực, 8 đơn vị phụ trợ trực thuộc và Công ty Luật TNHH LFG.


Những bước chạy mang theo 1558

Những bước chạy mang theo 1558

Giữa hàng nghìn vận động viên tại Huế Amazing Marathon 2026, hai bộ quần áo bảo hộ màu cam cùng những lá cờ mang số 1558 trở thành hình ảnh khá đặc biệt. Đó là cách anh Lê Tấn Phước và anh Lê Minh Thành mang thông điệp số điện thoại chăm sóc khách hàng của ngành Điện đến gần hơn với cộng đồng – bằng chính những bước chạy của mình.


EVNGENCO2 sẵn sàng ứng phó mùa mưa, lũ năm 2026

EVNGENCO2 sẵn sàng ứng phó mùa mưa, lũ năm 2026

Trước diễn biến thời tiết được dự báo ngày càng phức tạp, Tổng công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) cùng các đơn vị trực thuộc đã chủ động xây dựng các phương án ứng phó và tổ chức diễn tập định kỳ nhằm nâng cao năng lực xử lý tình huống, bảo đảm an toàn công trình, góp phần bảo vệ đời sống, tài sản của nhân dân khu vực hạ du trong mùa mưa, lũ năm 2026.