Tiền điện sinh hoạt của sinh viên ở trọ

Hiện nay chỗ trọ em thuê ở TP. Huế thu giá điện là 4.000đ/kWh. Vậy em cần phải làm thế nào?

Trương Công Hoàng
truonghoang1004@gmail.com
TP. Huế
28/12/2018

Trả lời

Sau khi nhận được câu hỏi của độc giả, Ban biên tập website evn.com.vn đã liên hệ tới Trung tâm Chăm sóc khách hàng Tổng công ty Điện lực  miền Trung và nhận được trả lời như sau:

Kính thưa Quý khách!

Để có thể hỗ trợ Quý khách trong trường hợp này, xin Quý khách vui lòng liên hệ trực tiếp Trung tâm chăm sóc khách hàng qua đầu số tổng đài 19001909 hoặc gửi thông tin đến địa chỉ email: cskh@cpc.vn để được hỗ trợ.

Ngoài ra, Quý khách có thể tham khảo quy định về giá bán điện đối với trường hợp cho sinh viên và người lao động thuê nhà (bên thuê nhà không phải là một hộ gia đình) tại Điểm c, Khoản 4, Điều 10 Văn bản số 23/VBHN-BCT ngày 16/10/2018 của Bộ Công Thương quy định về Giá bán điện và tham khảo bảng giá điện tại Quyết định 4495/QĐ-BCT ngày 30/11/2017 của Bộ Công Thương về giá bán điện. Quý khách có thể tìm thấy những thông tin này tại website https://cskh.cpc.vn/

Trân trọng!


  • 01/01/2019